[CR] กาลครั้งหนึ่ง ณ ลำปาง

กระทู้รีวิว

สวัสดีครับ กระทู้นี้เป็นกระทู้ท่องเที่ยวของผมที่ผมไปเที่ยวมาเมื่อเกือบ  1 ปีที่แล้ว ทริปนี้ผมไปเมื่อวันที่ 13-14 ตุลาคม 2562 ครับ เป็นช่วงวันหยุดชดเชย ซึ่งเป็นวันอาทิตย์และจันทร์ ผมทำงานหยุดวันอาทิตย์วันเดียวซึ่งปกติจะกลับบ้าน แต่ตอนนั้น ผมนึกขึ้นได้ว่า เห้ย!!! มันหยุดตั้งสองวัน ไปเที่ยวไหนดี  แล้วก็นึกขึ้นมาได้อีกว่า มีเพื่อนทำงานอยู่ลำปางนี่หน่า  กะว่าจะไปหามันนานละ เรียนด้วยกันมาตั้งแต่มัธยม มหาลัย พ่อมันเป็นเพื่อนแม่ผมด้วย งั้นไปเที่ยวลำปางละกัน ไปพบปะสังสรรค์กันซะหน่อย  แถมผมยังไม่เคยเที่ยวลำปางจริงๆจังๆสักที  เคยแค่ผ่านๆเวลาขึ้นเหนือ  พอวันเสาร์ผมก็โทรหาแม่ว่าไม่กลับบ้านนะ จะไปเที่ยวลำปาง ไปหาเพื่อน ว่าแล้วผมก็เก็บกระเป๋าเตรียมเดินทางพรุ่งนี้เช้าเลยครับผม

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

กระทู้ทั้งหมดของผมครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

อุปกรณ์บันทึกภาพความทรงจำ
Oppo F11 Pro

(กระทู้นี้ผมพิมพ์ไว้ในเวิร์ดก่อนครับ แล้วเอามาลงทีเดียวเลย จะได้อ่านยาวๆกัน^^)

ชื่อสินค้า:   กาลครั้งหนึ่ง ณ ลำปาง
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่