ขอวิธีออกกำลังกายดีๆให้ช่วงลำตัวหนาขึ้นมาหน่อยคับ ผมรู้สึกช่วงนี้ท่อนบนของตัวเองกับเอวมันเริ่มไม่สมส่วนกันละ

กระทู้คำถาม
คืออย่างแรกเลย ผมเป็นเป็นคนออกกำลังกายบาง ไม่ออกบางแต่หลังๆมานี้รู้สึกช่วงเอวไม่หนาขึ้นมาเลยคับ เหมือนตอนกำลังกายก็จะยกแต่ดัมเบลซะส่วนใหญ่แบบนั่งยกข้างละ5kgชิวๆไม่เหนื่อยมากยกได้เรื่อยๆ แต่ก็ได้แต่กล้ามหลังกับหน้าอกและแขนอย่างเดียว ลืมบอกผมหนักประมาณ 67 เรื่องการกินผมเป็นคนกินแล้วไม่ค่อยอ้วน บางทีนั่งกินหมูกระทะคนเดียวตี2ตี3 2-3วันติดๆก็ไม่อ้วน แต่พอมาออกกำลังปุ๊บ 3-4 วันก็เริ่มเห็นผลละ เพราะแบบนี้พอผมออกกำลังกายช่วงบนเลยหนากว่าช่วงเอวมาก ขอวิธีทำให้ช่วงเอวหนาขึ้นมาหน่อยคับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่