Hulk vs Thanos infinity war ความแข็งแกร่ง

กระทู้คำถาม
หลังจากที่นึกขึ้นได้ อยากตั้งกระทู้
เกี่ยวกับความแข็งแกร่งของ2คนนี้ จากการถกเถียงกันว่าฮัลค์ทำไมล้มง่ายจัง พี่ธานอสเว่อไปไหม 
วันนี้ผมจะลองวิเคราะห์ในมุมของผมนะครับ

ด้านความแข็งแกร่งของร่างกาย ผมคิดว่าธานอสมีมากกว่าฮัลค์พอสมควร
ลองสังเกตุจาก การที่ธานอสใส่เจมครบ 6 เม็ดแล้วมันจะมีช่วงเวลารับพลังของมณี
สังเกตุได้ว่า ร่างกายธานอสยังปกติดี แต่ทางด้านฮัลค์ แค่ตอนระบพลัง ยังไม่ทันดีดนิ้ว
แขนก็พังไปแล้ว ซึ่งจุดนี้ไม่รู้ว่าถุงมือมันช่วยอะไรรึปล่าว หรือเป็นเพราะเชื้อสาย Eternal ของธานอสทำให้ไม่ได้รับผลกระทบ
 ด้านความแข็งแกร่ง อึดถึกทนยกให้ธานอสครับ มีมากกว่าฮัลค์

ด้านพละกำลัง แรงกาย
คิดว่าธานอสเหนือกว่าเห็นๆ จากการที่สู้กันตอนแรกแล้วธานอสโดนบีบคออยู่
มันแทบเป็นไปไม่ได้เลยที่จะง้างมือออกมาแบบนั้น ถ้าหากว่าแรงไม่มากกว่าจริงๆ
เรื่องกำลัง ขอยกให้ธานอสมากกว่าอีกเช่นเคย 
พูดได้ว่าธานอสเหนือกว่าฮัลค์ทุกอย่าง

ทีนี้เรามาพูดกันว่าทำไม่พี่ยักษ์เขียวเราถึงร่วงง่าย
สังเกตุกันไหม แต่ละการโจมตีของธานอส เล่นเข้าจุดตายจุดสำคัญทั้งนั้น นี่ถือว่าเป็นพี่ฮัลค์นะ ที่ทนได้ตั้ง30วินาที
การโจมตีรุนแรงหนักหน่วง จากคนที่มีพลังมากกว่า พี่ฮัลค์ไม่ล้มก็แปลกแล้ว
และอีกอย่างเหมือนพี่ฮัลค์จะดรอปลงด้วย ปกติแกจะบ้าคลั่งมากกว่านี้ ดิบเถื่อนกว่านี้ แต่หลังๆมาเหมือนพี่แกเริ่มมีชีวิตจิตใจขึ้นมา
ไม่ได้ดิบเถื่อนดุร้ายแบบแต่ก่อน แค่โดนธานอสง้างมือก็เหวอแล้ว ถ้าจะให้สูสี ต้องเป็นฮัลค์ เวอร์ชั่นที่โดนสการ์เล็ตวิช บัพให้ในภาค Ace of ultron ก็พอมีลุ้น สาย smash 

ส่วนธอร์ขอยกมาด้วยนะครับ
หลายคนบอก เดี๋ยวกับธานอสไหว ผมบอกเลยว่าไม่ สู้กันตรงๆแบบฮัลค์ธอร์ก็จะพบจุดจบแบบฮัลค์ ไม่งั้นไม่อยู่ในสภาพนั้นหรอก ในฉากเปิดเรื่องของ infinitywar 
แต่คิดว่า ด้านความแข็งแกร่งของร่างกาย เหมือนเทพสายฟ้า จะทนตีนทนมือกว่าฮัลค์
ในภาค end game ธอร์เวอร์ชั่นที่แย่ที่สุด โดนธานอสไปหลายหมัดหลายตีน แต่ไม่ยักกะร่วงเหมือนพี่ฮัลค์
ส่วนสเต็ปการต่อสู้ ยังห่างชั้นธานอสเยอะ 
ในเรื่องนี้ สายพละกำลัง หรือสายกายภาพ ผมว่าคงไม่มีใครเอาธานอสลงแล้วหละ คงต้องหวังพึ่งสายเวทย์แบบ scarlet หรือคนที่มีพลังพิเศษแบบ cap marvel

ทุกคนคิดว่าไงกันบ้างครับ
อ้อ สงสัยอีกอย่างนึง
ธานอสมันทิ้งชุดเกราะไปตั้งแต่ไปชิงมณีบนยานของแอสการ์ดแล้ว แถมทำลายยานทิ้งด้วย
มาภาค end game เกราะมาจากไหน โผล่มาเป็นหุ่นไล่กาเฉยเลย หรือมีหลายตัว

ทั้งนี้ บัญชีผมไม่สามารถตั้งกระทู้แบบสนทนาได้ เลยต้องมาตั้งแบบกระทู้คำถาม ขออภัยด้วยครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่