ตามหลักการรบ หรือ หลักการข้างถนน มีวิธีรับมือพวกลอบโจมตีอย่างไรบ้างครับ

ทั้งรบจริง   และ    นักเลงอันธพาลข้างถนน

แบบถ้ารู้ว่ามีคนหมายหัวอยู่   
เช่น    ถ้าในสามจังหวัดชายแดนใต้  จะระวังโจรใต้ลอบโจมตียังไง
         ถ้าข้างถนน   ถ้ามีปัญหากับผู้มีอิทธิพล   จะป้องกันการโดนเล่นงานตอนอยู่คนเดียว  ข้างถนนยังไง

เพราะเราก็ไม่รู้ว่ามันจะมาตอนไหน เมื่อไหร่  บุกมายังไง  เข้ามาทางไหน

และ  ถ้ามีคนคุ้มกันอยู่เขาคงไม่กล้าออกตัวทำร้าย    มีวิธีล่อให้ฝ่ายที่จ้องในที่มืด หรือที่ไม่ผิดสังเกต  ให้กล้าออกมา  แล้วสวนกลับได้ไหมครับ

ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่