รับสินค้าจากต่างประเทศเสียภาษีเยอะมั๊ยคะ

กระทู้คำถาม
เหมือนจะโดนหลอกค่ะ คุยกับผู้ชายคนนึงเป็นคนเกาหลีแต่บอกว่าทำงานอยู่ที่ Scotland ได้สักพัก แล้วเขาบอกว่าจะส่ง
โทรศัพท์มาให้ เราก็เลยให้ที่อยู่ไป พอเขาบอกว่า ส่งของมาให้แล้วนะ พอเราเอาไปเช็คสถานะกลับพบว่าน้ำหนักของ 150 kg. เรายกเลิกได้มั๊ยคะ แล้วเราไม่รับของได้หรือป่าววอนผู้รู้บอกหน่อยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่