“Kawhi was a great player, but he wasn’t a leader or anything”

กระทู้คำถาม
เห็นด้วยกับประโยคนี้ของคุณตา POP ไหมครับ สำหรับผมแล้ว ผมเห็นด้วยนะ Kawhi เป็นนักบาสที่มีความนิ่ง แม่นยำ สม่ำเสมอ และทำแต้มได้ดีมาก ป้องกันได้ดีสุดๆ ให้เป็น 2 way player ที่ไล่ตาม Jordan กับ Kobe เลย แต่ต้องยอมรับว่า นิสัยส่วนตัวของแก เป็นคนที่เงียบมากๆ และ แถบจะไม่พูดเลยกับลูกทีมเลย ถ้าไม่จำเป็น ตอนขอเวลานอกหรือพัก น้อยครั้งมากๆจะเห็น Kawhi แกคุยกับเพื่อนในทีม คือ เป็นคนเงียบไม่ได้แปลว่าจะเป็น Leader ไม่ได้นะครับ แต่แค่ Kawhi แกดูไม่ค่อยจะพลักให้ทีมไปข้างหน้าอ่ะ แบบแกจะเดินไปคนเดียว แล้วให้เหล่าผู้เล่นในทีมเดินตามกันมา ไม่เหมือน Jordan กับ Kobe ที่แกไม่ได้พลักลูกทีมเหมือนกัน แต่สองคนนี้เขาลากลูกทีมเลยครับ 555555 แบบว่า เมิงไม่ทันเหรอ เดี๋ยวตูลากเลย แต่ Kawhi แกดู เล่นเกมส์ของตัวเองไป เพื่อนเล่นไม่ดี ก็กลายเป็น ผู้เล่นในทีมต้องให้กำลังใจกันเอง

ไม่ไช่ว่าไม่ชอบ Kawhi นะครับ แต่ชอบแกสมัยอยู่ Spurs มากกว่า แล้วก็ไม่ใช่ว่าไม่ชอบ Clippers นะครับ ส่วนตัวชอบ เจ้าของทีมกับ Montrezl ชอบเจ้าของทีมเพราะแกดูชอบบาสจริงๆอ่ะ ดูenjoy กับสิ่งที่ตัวลงทุนอ่ะ 55555 

ปล. เราแฟน Lebron แต่ตอนนี้กลัว Heats มากๆ 555555 ทีมน่ากลัวจัด อยากให้ Lebron ได้อีก 2 แชมป์ back to back
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่