เมื่อหัวหน้าคุณเสนอชื่อคุณให้ออก แล้วเลี้ยงข้าวสั่งลา

กระทู้คำถาม
เมื่อหัวหน้าคุณ แอบเสนอชื่อคุณ(อายุงาน 10 ปี อายุจริง 50ปี) ให้ผู้บริหารพิจารณาเลิกจ้าง โดยไม่ได้บอกกล่าวคุณล่วงหน้า วันต่อมาเค้าบอกว่าจะจัดงานเลี้ยงส่ง คุณจะ

1. ไปสิ คน professional เค้าทำกัน
2. ไม่ไป กินไม่ลง
3. อื่นๆ

เพิ่มเติม ก่อนเรื่อง Go so big ครับ
คำถามสำหรับ กระทู้นี้มีเท่าที่เห็น ไม่คุยเรื่องเงินชดเชยอะไร โดนเลิกจ้างเสียใจอะไร

คำถามคือ คนที่แทงข้างหลังคุณ แล้วมาเลี้ยงข้าวสั่งลาให้คุณ คุณจะไปหรือไม่ไป ... แค่นี้
ถ้าคุณไป เพราะ...
ถ้าคุณไม่ไป เพราะ...
ถามความคิดเห็นประเด็นนี้เฉยๆ

เพิ่มเติม 2 
จากหลายๆ คห. ผมว่าพันธ์ทิพย์ น่าจะให้แสดงอายุของสมาชิกนะครับจะได้มองเห็นว่า วัยวุฒิ และคุณวุฒิประสบการณ์ชีวิต มีผลต่อการแสดงความคิดเห็นอย่างไรบ้าง
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่