เคยเจอคนสั่งสอน กรณีแบบนี้ไหมครับ

ตอนแรกมาในรูปแบบอารมณ์ปกติ  พูดดี

แต่พอสั่งสอนไปเรื่อยๆผ่านไปสักพัก  อารมณ์ก็ตามมาเอง    สอนเอง   ขึ้นเอง  

คนฟังอึ้งเลย  ยังไม่ได้เถียงสักคำ

ใครเคยเจอสถานการณ์แบบนี้บ้างครับ   โดนสั่งสอนด้วยอารมณ์ปกติ และสถานการณ์ปกติ 
แต่คนสั่งสอน  อยู่ๆก็ควบคุมอารมณ์ไม่ได้ ซะเอง  โดยที่ไม่มีใครไปกระตุ้น  คนฟังเงียบไม่เถียงสักคำ
อยู่ๆก็ปล่อยให้อารมณ์โมโหครอบงำ  ตามเรื่องที่สั่งสอน

จนคนฟัง  งง   ตอนแรกก็อารมณ์ปกติ  ไหงพูดเรื่อยๆกลายเป็นโมโหซะเอง โดยไม่มีใครทำอะไร

ใครเคยเจอสถานการณ์แบบนี้บ้างครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่