ต้องการแจ้งความคดีพรากผู้เยาว์กับแฟนของลูกสาวค่ะ สามารถทำได้มั้ยคะ

กระทู้คำถาม
ลูกสาวดิฉันอายุ12ย่าง13ปี เพิ่งขึ้นม.1 คบหากับแฟนหนุ่มอายุ21 ต้องบอกก่อนคะว่าดิฉันไม่ได้อยู่กับลูกไปทำงานที่อื่น แต่ก็กลับไปหาเค้าบ่อยมาก. ลูกสาวอยู่กับยายคะ เขาดื้อมาก และติดมือถือ. มีการแสดงพฤติกรรมก้าวร้าวกับคนรอบข้าง เมื่อ2อาทิตย์ก่อนเค้าโดดเรียน. พอถามก็บอกว่าไปทำงานกลุ่ม  แต่ดิฉันให้หลานแชทถามเพื่อน ปรากฎว่าพวกเค้าอยู่รีสอร์ทซึ่งลูกสาวดิฉันอยู่ในห้องกับแฟน เพื่อนเค้าพิมพ์ตอบมาแบบนั้น ลูกสาวติดแฟนมากคุยโทรศัพท์กันเกือบเช้าไปร.ร.ไม่ไหว  ยายว่าก็เถียงและแสดงความก้าวร้าวใส่ ตอนแรกที่ยอมให้คบเพราะอยากให้อยู่ในสายตาพูดกับลูกว่าคุยกันได้แต่อย่าไปนัดเจอหรือทำอะไรเกินเลยเพราะหนูยั แต่เมื่อดิฉันดิฉันได้รู้เรื่องนี้แล้วรับไม่ได้คะ อยากแจ้งความจับฝ่ายชาย เพื่อให้รู้ว่าเราเอาจริง เพราะเมื่ออาทิตย์ที่แล้วแอบส่องในติ้กต้อกลูก เห็นลูกใส่ชุดนอนแต่ไม่ได้อยู่ที่บ้าน แอบสงสัยว่ามีการลักลอบแอบไปหากันตอนกลางคืน แล้วพากันไปที่บ้านฝ่ายชาย  เพิ่งตั้งกระทู้ครั้งแรกนะคะ ไม่รู้ว่าทำถูกมั้ย อยากได้ลูกคืนคะ ไม่อยากปล่อยไว้แบบนี้  ขอึำแนะนำด้วยนะคะ ปล.เราแคปหลักฐานรูปที่เค้าถ่ายกันอย่างใกล้ชิดไว้ และมีเพื่อนของลูกสาวเป็นพยานเรื่องที่รีสอร์ทคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่