เทคนิคการยึดอำนาจ รัฐประหาร ต้องเริ่มจากอะไรครับ

เทคนิคการยึดอำนาจ รัฐประหาร ต้องเริ่มจากอะไรครับ 
ที่สุมาอี้ ใช้ยึดอำนาจ และที่ทั่วโลกทำรวมถึงประเทศไทย.  ถ้าไม่สามารถควบคุมตัวคนที่มีอำนาจ
หากไปบุกยึดที่ทำการ และไม่ใช่เวลาราชการ ก็ไม่เจอใครเลย
หากไปบุกยึดทำเนียบรัฐบาลตอนเที่ยงคืน ก็จะเจอแต่ รปภ. สามารถเป็นข้อต่อรองทางการเมืองได้เหรอครับ

หากไปบุกยึดผิดที่ก็จะกลายเป็นกบฎเหมือนที่ผ่านมา. ยึดอำนาจ ปิดสนามบิน ปิดทางด่วนพิเศษ แบบนี้จะสำเร็จไหมครับ หรือผลอาจกลายเป็นกบฎ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่