จะเปลี่ยนยางขอบ 17 สามารถใส่แบบไหนได้บ้างครับ?

กระทู้คำถาม
รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆครับ พอดีจะปรึกษาเรื่องเปลี่ยนยางรถ

ของเดิมเป็นยางขอบ 17 เราจะสามารถใส่แบบอื่นได้มั้ยครับ
หรือจำเป็นต้องเหมือนเดิมทุกอย่างเลย
สเปคของเดิม 205/45 ZR17 88W MICHELIN

เน้นขับทางไกลเวลากลางคืนเป็นส่วนมาก นานๆทีจะเข้ากทม.เส้นพระราม2 เดือนละ 3-4 ครั้ง
ใช้รถโหดมากเฉลี่ยปีละ 40,000 กิโล (รถ3ปี 120,000 km)

พอดีเช็คไปเรื่อยตาม Google แล้วไปเจอเว็บเช็คยาง เว็บนึงมา 
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
อยากถามว่าเว็บนี้น่าเชื้อถือมากน้อยแค่ไหนครับ

เพราะผมไปสะดุดตรงตารางข้างล่างนี้ 
ตัว MICHELIN PILOT SPORT 4 ยางมันดีขนาดนั้นเลยหรอครับ 
เห็นได้ 9 คะแนนเกือบหมดเลย
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่