ขอถามเรื่องกล้องฟิล์มรุ่นเก่าหน่อยค่ะ Pentax K1000

กระทู้คำถาม
คือหนูมีกล้องฟิล์มรุ่น pentax k1000 อยู่ค่ะ เป็นมรดกตกทอด เคยเห็นที่บ้านใช้อยู่หลายครั้งตอนเด็กๆ
ส่วนตัวเองพอมีความรู้เรื่องนี้บ้างแต่ไม่มากค่ะ ทีนี้พอจะเอากล้องมาใช้  สังเกตเห็นว่า ในช่องมอง มันมีรอยเลอะพอสมควร  แต่เท่าที่หนูรู้มามันจะไม่มีผลต่อภาพถ่ายใช่ไหมคะ  หรือว่ามีคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่