ถ้ามีเงิน 100,000 เที่ยวในประเทศที่ไหนดี (ถามเรื่องกล้องฟิล์มด้วยค่ะ)

กระทู้คำถาม
พอดีเราช่วยเก็บเงินกับแฟนได้ประมาณ 100,000 บาท มีเวลาว่าง 20-30 วัน อยากไปเที่ยวหลายๆที่

ใครพอจะแนะนำที่เที่ยวที่คุ้มค่ากับการไปเที่ยวบ้างมั้ยคะ ไม่อยากเสียดายเงินเลย

เงินจำนวนนี้จะเที่ยวได้ประมาณกี่วัน แล้วก็กี่ที่คะ ใครเคยไปเที่ยวกับแฟนแล้วใช้งบประมาณนี้บ้าง ไปเที่ยวที่ไหนบ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

เพิ่มเติมค่ะ พอดีอยากได้กล้องฟิล์มดีๆสักตัวไปเก็บภาพ ช่วยแนะนำได้มั้ยคะ คชจ ประมาณเท่าไหร่คะ เล่นยากมั้ย (ขออนุญาติแท็กห้องกล้องด้วยนะคะ)

*** ขอเพิ่มเติมเรื่องที่ท่องเที่ยวนะคะ สนใจเที่ยวแบบสงบ คนไม่เยอะ บรรยากาศดี สร้างประสบการณ์ดีๆให้เราได้ จังหวัดไหนก็ได้ค่ะ เหนือกลางใต้ แล้วใช้งบประมาณเท่าไหร่ ถ้าที่ท่องเที่ยวมีกิจกรรมให้ทำจะดีมากเลยค่ะ เช่นตกหมึก ตกปลา เดินป่า อะไรก็ได้ค่ะ ชอบมีกิจกรรมค่ะ

ใครเคยไปหลายๆจังหวัด ใช้งบถึง 100,000 มั้ย ไปเที่ยว 2 คน****
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่