ช่วยตั้งชื่อลูกสาวให้หน่อยครับ

กระทู้คำถาม
ลูกสาวผมเกิดเมื่อวันศุกร์ ที่ 4 กันยายน 2563 ที่ผ่านมาครับ.. ชื่อเล่นว่า เฌอลินน์/Sherlyn ส่วนชื่อจริงว่า ลิลลฎา/Lillada  นามสกุล เชียงแรง

เพราะกะให้ลูกสาวเกิดวันพฤหัสครับ. แต่พอเป็นวันศุกร์  ไปดูที่ตั้งชื่อ เค้าบอกว่า ห้ามมีตัวพยัญชนะ ย ร ล ว ในชื่อ เพราะเป็นกาลกีณี

ผมเลยคิดชื่อไม่ออกเลยทีนี้. เพราะมันจะเป็นชื่อที่จะตั้งให้ลูกตลอดไป เลยอยากให้มีความหมายกับพ่อแม่มากๆ

:::: ช่วยตั้งชื่อจริงให้น้องเฌอลินน์หน่อยที่เกิดวันศุกร์หน่อยนะครับ ::::
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่