สอบถามเรื่องเครดิตบูโรกับการกู้บ้าน

ผมมีสินเชื่อ 15,000 นัดชำระทุกวันที่ 19 แต่ผมจ่ายวันที่ 25ทุกรอบเลย และถอนมาใช้ทุกเดือน ตอนนี้เหลือวงเงิน 500
อีกบัตร first choice 24,000 ชำระตรงเวลาทุกครั้ง แต่ถอนมาใช้บ่อยมากเหลือ 0-2000 ตลอด

อยากทราบว่าเครดิตผมดูแย่มากไหมครับ อยากจะกู้ร่วมซื้อบ้านกับแฟน

ส่วนแฟนผมเครดิตดีมากๆครับ พวกประกันโทรมาติ้อเกือบทุกวัน มีบัตรเยอะ วงเงินสูง ใช้บ้างและผ่อนตรงเวลา

แบบนี้ถ้ากู้ร่วมคิดว่าเป็นไงครับ อ้อผมมีแผนปิดบัตรก่อนกู้ครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่