อาหารเป็นพิษหรือป่าว???

กระทู้คำถาม
คือเมื่อวานเราเลิกเรียนแล้วเรากับเพื่อนไปกินเครปกับลูกชิ้นที่เม็ดเล็กๆที่เค้าจะกินกับซอสแม๊กกี้หรือกับน้ำจิ้มซีฟู๊ด แล้วคือเรากินกับน้ำจิ้มซีฟู๊ดแล้วเค้าก็โรยหอมเจียวมาด้วย ไอลูกชิ้นเนี่ยเรากินคนเดียว แล้วน้ำจิ้มเผ็ดมากแต่ก็ทนไหว แล้วมันก็ไม่ได้มีอาการอะไรจนมาถึงตี2เราปวดท้องหนักมากถ่ายอุจจาระเหลวไปประมาณ4รอบได้+อาเจียน4-5รอบ นอนแบบหลับๆตื่นๆอีกแล้วก็มีไข้ขึ้นด้วย ปากเราซีดด้วยค่ะ เลยไปซื้อน้ำเกลือแร่รสส้มจากร้านขายยามาก็ประมาณนี้พอเริ่มเข้าสู่วันนี้คือวันที่2 เราปวดท้องแบบมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยค่ะเวลาเดินต้องทำหลังค่อมๆถึงจะไม่ทรมานเท่าไหร่ อาเจียนไม่มีแล้ว อุจจาระเหลวอยู่แต่วันนี้อุจจาระไปแค่ 1 รอบ แต่ปวดท้องมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆอยู่เลยค่ะ เกลือแร่ยังกินอยู่ หน้าโทรมมาก ไข้หายแล้วค่ะ แต่ยังมีแค่ ปวดท้องนี่แหละ + มีท้องร้องโครกครากด้วยค่ะ มึนหัวนิดหน่อย ทำไงดี มันจะหายมั้ยคะ ใกล้จะสอกลางภาคแล้วด้วยเหลือประมาณ5วันก็สอบแล้วววว
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่