จะรู้ได้อย่างไรว่าที่ดินบริเวณนี้ มีราคาเท่าไหร่

วันนี้อยู่ๆคุยกันเรื่องที่ดินกับญาติแล้วสงสัยครับ

1. เราจะรู้ได้ยังไงครับ  ว่าที่ดินที่เราสนใจแถวนี้ แถวนี้ เค้าซื้อขายกันเท่าไหร่  ราคาที่ขายจริงนะครับ ไม่ใช่ราคาประเมิน  อย่าบอกนะว่าถามเจ้าของที่ เพราะญาติผมเค้าก็สงสัยเหมือนกันว่าที่เค้าควรจะขายเท่าไหร่

2. อยากเป็นนายหน้า ควรเริ่มจากอะไรครับ  ต้องเรียนเกี่ยวกับอะไร
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่