คุณศัพท์ที่แปลว่า ''' ใหญ่ ''' จาก ภาษาต่างประเทศ ชอบคำไหนมากที่สุดครับ

กระทู้คำถาม
ผมเสนอคำเหล่านี้ครับ ซึ่งน่าจะมีรากอันเดียวกัน งาม

ภาษาฝรั่งเศส • Gigantesque ออกเสียงทำนองว่า จี-กอง-เตซ-(ขึ)

ภาษาอังกฤษ • Gigantic ออกเสียงทำนองว่า ไจ-แกน-ถิก-(ขึ)

เป็นเหล่าคำโปรด ที่ผมใช้บ่อยมาก ถึงแม้ว่ามันอาจจะไม่ได้ถูกกับบริบทก็ตาม แต่เพียงแค่ได้ออกเสียง มันก็มีความสุขอะ

ภาษาเหล่านี้ พวกมันมีทั้ง ความหวาน และ ความเท่ ผสมอยู่ด้วยกันน่ะครับ

สร้างบรรยากาศที่ดีต่อผู้ฟัง
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่