จอย nintendo switch มีเสียงเหมือนหลวมๆข้างเดียว

กระทู้คำถาม
เราเพิ่งซื้อ nintendo switch รุ่น animal crossing มาได้ 8 วันพอดีค่ะ แล้วคือเครื่องเราจอยข้างซ้ายที่เอาไว้เดินในเกม มีเสียงเหมือนมีอะไรข้างใน แบบที่ข้างขวาไม่มีอะค่ะ มันเป็นเรื่องปกติมั้ยคะ มีใครเป็นเหมือนเรามั้ย ? ทางร้านมีประกันเปลี่ยนให้ภายใน 7 วัน แต่ตอนนี้เลยแล้ว ไม่เคยใช้เครื่อง switch มาก่อนไม่รู้ว่ามันปกติมั้ย เราลองเทสจอยที่เค้าสอนตามยูทูปดูแล้ว จอยก็ไม่ได้เดินเองนะคะ แต่ได้ยินเสียงแล้วใจไม่ดีเลย กลัวสักวันจะจอยหลอน
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่