[SR] Review + how to แต่งหน้าง่ายๆด้วย MTI แบรนด์ไทยระดับตำนาน

กระทู้รีวิว
สวัสดีค่ะเพื่อนๆสำหรับวันนี้ เบียร์ก็มี How to และรีวิวจากแบรนด์ MTI มาฝากค่ะ 
ถ้าพูดถึงแบรนด์ MTI แล้วนั้น เขาเป็นแบรนด์ที่ถือว่าเป็นระดับตำนานแล้วก็อยู่คู่คนไทยมาอย่างยาวนาน 
เครื่องสำอางหลายๆอย่างก็มีชื่อเสียงแล้วก็ใช้ดีเลยทีเดียว โดยวันนี้เบียร์ก็จะมารีวิวในส่วนของรองพื้น
แล้วก็ลิปสติกค่ะ โดยcreate เป็น How to ง่ายๆ ให้เพื่อนๆได้แต่งตามกันได้ทุกวันเลยค่ะ

เรามาเริ่มกันที่รองพื้นก่อนนะคะ MTI Sign Collection Liquid Foundation ตัวนี้เป็นรองพื้นหยดน้ำ มาในแพ็คเกจขวดแก้ว 
มีหัวปั๊มใช้ง่ายค่ะ เนื้อรองพื้นค่อนข้างเหลว เกลี่ยง่าย ให้ความรู้สึกเบาสบายผิวปกปิดปานกลาง
สามารถใช้ได้ทุกวัน มี 5 เฉดสีให้เลือก เหมาะสำหรับสาวผิวเอเชียโดยเฉพาะ เบียร์ใช้  N2 เป็นสำหรับผิวสีกลางๆ (ประมาณ NC30)

รองพื้นขวดนี้มีส่วนผสมของสารบำรุงผิวอย่างพวดไฮยาลูรอนิคแอซิด และสารกันแดด SPF 15 PA + +
เบียร์เองเป็นคนผิวผสมใช้ตัวนี้แล้วรู้สึกว่ามันไม่ได้คุมมัน หรือติดทนมากเท่าไหร่ 
พอเหงื่อออกแล้วเราใช้ทิชชู่ซับก็มีรองพื้นหลุดติดออกมาบ้างแต่ว่ามันทำให้ผิวดูสวยขึ้นเวลาที่เหงื่อออก

MTI feel Perfect Lipstick ลิปสติกเนื้อแมท ที่ไม่แห้งจนเกินไป ลิปสติกเนื้อนุ่มลื่น ทาง่าย ติดทนกลางๆ 
แพคเกจแท่งสีทองหรูหรา มีหลากหลายเฉดสีให้เลือก ทั้งสีส้ม ชมพู แดง แล้วก็โทนนู้ด 
ส่วนตัวชอบสีโทนนู้ดมากค่ะ ทาแล้วเหมาะกับสีผิว 

เดี๋ยววันนี้จะใช้รองพื้นและลิปสติกของ MTI มา create Look ที่แต่งง่ายๆ แต่งได้ทุกวันเลย 
ช่วงนี้เบียร์ก็จะแต่งหน้าประมาณนี้แหละง่ายๆนะคะ 
ไม่ได้ยากหรือว่าซับซ้อนอะไรนะคะ สามารถแต่งไปเที่ยวได้ ไปทำงานได้ หรือว่าไปรับลูกที่โรงเรียนก็ได้จ้า

"Before and After"

เริ่มที่ลงรองพื้นนะคะวันนี้เบียร์ใช้สี n2 แต้ม 5 จุดนะคะบริเวณหน้าผากแก้ม 2 ข้าง จมูก แล้วก็คาง
จากนั้นก็ใช้พัฟคุชชั่นนะคะค่อยๆ Tap ให้เนื้อรองพื้นเรียบเนียนไปกับผิวค่ะ
ช่วงนี้เบียร์จะชอบใช้พัฟคุชชั่นในการลงรองพื้นเพราะรู้สึกว่าได้ผิวที่ดูไม่หนาจนเกินไปก็ และใช้ลงรองพื้นได้รวดเร็วดีด้วย

จากนั้นลงคอนซีลเลอร์บริเวณใต้ตาและรอยสิวต่างๆ

เซ็ตรองพื้นด้วยแป้งฝุ่นผสมทองคำ MTI Feel Perfect

คอนทัวร์ ไฮไลท์ แล้วก็ปัดแก้มได้เลยค่ะ

เขียนคิ้วง่ายๆตามที่เบียร์ได้เคยทำ How to สอนไปเมื่อกระทู้ก่อน https://pantip.com/topic/40142230
นั่นก็คือการใช้มาสคาร่าปัดคิ้วก่อน จากนั้นตามด้วยการใช้ดินสอเขียนคิ้วแบบ Slim brow 
ค่อยๆเขียนตามเส้นขนคิ้ว แค่นี้ก็เสร็จเรียบร้อยแล้วค่ะ

แต่งตาวันนี้เบียร์ใช้ผลิตภัณฑ์ที่มีสีคอปเปอร์แล้วก็สีน้ำตาลเป็นหลักนะคะ 
เขียนอายไลเนอร์แล้วก็ปัดมาสคาร่าก็เสร็จแล้วค่ะ

ลิปสติกที่ใช้วันนี้เป็น MTI feel Perfect แท่งสีทองเบียร์ใช้เป็นสีโทนนู้ด GN2 ค่ะ

"เสร็จเรียบร้อย ลุกที่ได้วันนี้ค่ะ"

ก็หวังว่าเพื่อนๆจะชอบรีวิวและ How to ที่เบียร์นำมาฝากในวันนี้นะคะพบกันใหม่กระทู้หน้าสำหรับวันนี้สวัสดีค่ะ
ชื่อสินค้า:   MTI Sign Collection, MTI Feel Perfect
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่