สอบถามสภาพเส้นทางแถวทองผาภูมิหน่อยครับ

กระทู้คำถาม

สอบถามสภาพเส้นทางแถวทองผาภูมิหน่อยครับ   ...  จากที่พักสายตรวจเกริงกระเวีย   เลี้ยวเข้าเส้น 3183  ผมจะไปสำนักสงฆ์ที่อยู่ด้านใน  (ตำแหน่ง A )  แล้วมาทางโรงเรียนบ้านเหมืองสองท่อ เส้น 3091  เพื่อที่จะไปจุดชมวิวเนินสวรรค์ (ตำแหน่ง B )  แล้วมาออกถนนสายหลักแถวสหกรณ์นิคม (ตำแหน่ง C )    โดยเอารถกระบะ 4x4 สภาพเดิมไม่มีวินช์   ยางอเนกประสงค์  (ไม่ใช่ยางลุย)

....  สภาพเส้นทางเวลานี้สามารถไปคันเดียวได้หรือไม่ครับ     และเวลานี้จุดที่น่าจอดแวะนอกจากจุดชมวิวเนินสวรรค์แล้วมีที่อื่นอีกไหมครับ   ขอบคุณครับ      

ปล. จากจุด A มา B ผมเห็นมี 2 เส้นทาง  อีกเส้นมาทางเขาพระอินทร์ ไม่ทราบเส้นไหนดี วิ่งง่ายกว่ากันครับ  ...  แล้วถ้าผมเปลี่ยนใจไปออกทางห้วยแม่ขมิ้นสภาพทางตอนนี้เป็นอย่างไรครับ   โหดกว่าไหม
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่