[CR] รีวิวน้ำหอมผู้ชาย 5 กลิ่นใช้ง่าย เพื่อนร่วมงานรัก หัวหน้าหลง!

กระทู้รีวิว
เพี้ยนสวัสดี

สวัสดีครับ วันนี้ผมจะมาแชร์น้ำหอม 5 กลิ่นที่ผมคิดว่าเป็นกลิ่นที่ safe scent ใครดมก็ว่าหอม เหมาะสำหรับใช้ในที่ทำงาน
โดยไม่ทำให้เพื่อนร่วมงานฉุน หัวหน้าไม่หัวเสีย โดยทั่วไปเวลาทำงานกลิ่นน้ำหอมที่เลือกใช้สำหรับผมคือกลิ่นที่ให้ความรู้สึกสะอาด
ไม่กระจายตัวเยอะ ไม่เวียนหัว ไม่ซับซ้อนมากและที่สำคัญคนที่ใช้หรือไม่ใช้น้ำหอมดมแล้วต้องรู้สึกว่าหอม
ซึ่ง 5 กลิ่นนี้จะอยู่ในโทน สดชื่น ฟลอรัล กลิ่นเหมือนหลังอาบน้ำเสร็จ

เพี้ยนmbpt

เริ่มจากตัวแรกครับ 
CK one

ถ้าคนที่ไม่อยากคิดเยอะ ck one คือคำตอบครับ คืดอะไรไม่ออกบอก ck one กลิ่นนี้มีจุดเด่นที่หาซื้อง่าย ราคาถูก กลิ่นเป็นมิตรต่อทุกคน
กลิ่นออกแนว soapy มีความสดชื่น citrus จาก มะนาว มะกรูด มี green note และมัส กลิ่นมีความออกแป้งๆ หน่อยๆ กลิ่นสุภาพ สดชื่น
เป็นมิตรกับจมูกครับ กลิ่น เป็น unisex แต่ข้อเสียคือความติดทนให้อยู่ที่ประมาณ 4 ชม. + เป็นน้ำหอมที่คนใช้ซ้ำกันเยอะมาก
แต่ถ้าไม่แคร์จัดเลยครับ

ตัวต่อไป
Prada luna rossa

ตัวนี้ผมให้เป็นตัวที่ underrate ครับ คนพูดถึงน้อย แต่กลิ่นมันดีจริงๆ โดยตัว luna rossa เป็นต้นกำเนิดของ prada ตัวดังๆ
อย่าง luna rossa black,luna rossa carbon ที่คนพูดถึงเยอะๆ แต่ luna rossa ตัวนี้มีกลิ่นเบาๆ สะอาดๆ ไม่หวือหวา หลายๆ
คนจึงไม่ได้ว้าวมาก แต่เอาจริง กลิ่นนี้เป็นกลิ่นที่สะอาดมากๆ ออกสบู่ๆ คล้ายเพิ่งอาบน้ำเสร็จ กลิ่นเด่นๆ คือดอกลาเวนเดอร์ ใบมิ้นท์
ผมว่ากลิ่นนี้เป็นกลิ่นที่น่าสนใจมากทีเดียวครับ คิดว่าคนใช้ไม่ค่อยเยอะด้วย กลิ่นติดทนทำได้ดีเลยครับ 6-8 ชม. สบายๆ
ราคาที่เคาเตอร์แรงอยู่ แต่ถ้าหาซื้อได้ตาม page ที่น่าเชื่อถือ ได้ราคาที่ถูกลงมาเยอะครับ

ถึงตัวที่ 3
 Atelier Clementine California

สำหรับตัวนี้เป็นแนวส้ม mandarin +กับมีลักษณะออกควันๆ จาก juniper berry กลิ่นให้แนวสดชื่น fruity แต่มีชั้นเชิงหน่อย
ไม่ใช่กลิ่นส้มราคาถูก เอกลักษณ์เด่น ไม่ซ้ำใคร คนใช้น้อย ใครดมก็ว่าหอม กลิ่นออกแนวสบายๆ ผ่อนคลาย ชิลๆ
ใช้ได้ทั้งผู้หญิงและผู้ชายแต่ข้อเสียคือเรื่องการติดทนและหาซื้อยาก ราคาถือว่าไม่ได้เเรงมาก คุ้มค่าที่จะมีไว้ครอบครองครับ

มาถึงตัวรองสุดท้ายครับ 
Maison Christian Dior Lucky

ตัวนี้ออกแนว ดอกไม้ สะอาดๆ จากดอก lily of the valley และกลิ่นอากาศสะอาดๆ ตัวนี้
เป็นกลิ่นที่ดีมากครับ หอม สะอาด สดชื่น ผ่อนคลาย ติดทนดีตาม style maison chriatiam dior คืออยู่ที่ประมาณ 8 ชม.
เป็นกลิ่นที่ใช้ได้ทั้งผู้หญิงและ ผู้ชาย แต่ราคาค่อนข้างแรงหน่อยครับ

สำหรับตัวสุดท้ายครับ 
Tom ford Grey Vetiver

กลิ่นนี้เน้นไปทางกลิ่นหญ้าแฝกให้ความสดชื่น กลิ่นออกคมๆ จาก grapefruit และ orange bloomsom ตอนเปิด แต่พอเริ่ม dry down
กลิ่นจะออกสะอาดๆ greenๆ จากหญ้าแฝกและโอ๊คมอส คือกลิ่นออกแนวผู้ชาย แบบคนดี สุภาพบุรุษประมาณนั้น
โดยกลิ่นนี้จะมี 2 concentration edt และ edp ถ้าคนไหนอยากใช้ง่ายๆ ไม่คมมาก แนะนำ edt ครับ
แต่ข้อเสียคือทนน้อยกว่า edp ครับ โดยตัว edp ความทนก็อยู่ราวๆ 8 ชม. 

เป็นอย่างไรบ้างครับสำหรับกลิ่นน้ำหอมทั้ง 5 ตัวที่นำมารีวิว
สำหรับใครอยากดูรีวิวเต็มๆ สามารถเช้าไปดูได้ตามลิ้งค์นี้ได้เลยนะครับ
เพี้ยนปักหมุด
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ชื่อสินค้า:   Calvin Klein, Prada, Atelier Cologne, Christian Dior, Tom Ford
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่