อยากถาม เรืองการ ผ่อนบ้านครับ

ผมกำลังหา ชื้อบ้าน งบที่มี ประมาณ 3ล้าน-4ล้านบาท แต่ติดปัญหาที่ว่า ถ้าชื้อสดเงินอาจเหลือไม่พอทำ อย่างอื่น 
และ บางหลังที่ดูไว้ มันเกินงบ 5ล้าน-8ล้านบาท  

ผมจะบอกสิ่งที่ผมมีอยุ่ตอนนี้
เงินประมาณ 3-4ล้านบาท แต่จะเก็บไว้ เกือบๆล้าน ไว้ทำธุรกิจ ก็จะเหลือ3ล้าน+

ปัญหาที่ผมมี
1.อยากรุ้ว่าชื้อเกินงบ ทำได้ไหม ถ้าทำได้ทำยังไง เกินได้แค่ไหน
2.ผมไม่มีสลิปเงินเดือน เพราะไม่ได้ทำเงินประจำ  แต่บัญชีมีการเดินตลอด ไม่ต่ำกว่า20,000.-
3.ถ้าเปลี่ยนจากชื้อขาด เป็นผ่อน ได้ไหม ถ้าทำได้ทำยังไง 

คือเงินที่ผมมีตอนนี้ มีอยุ่ประมาณนี้ อนาคตกลัวว่า หามาได้มากกว่านี้ ต้องไปหาบ้านใหม่ แล้วขายอันนี้ ดูๆเสียเวลา แถมต้องรอขายอีก

รบกวนพี่ๆแนะนำ หน่อยนะครับ นอกเหนือจากที่ผมโพส ก็เพิ่มเติมได้นะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่