ซื้อบ้านครั้งแรก ต้องทำอะไรบ้างครับ

คือผม กำลังจะเลือกชื้อบ้าน ครั้งแรก ดูบ้านมือหนึ่งที่เป็นโครงการ / บ้านมือ2  ดูไว้หลายๆแบบ

แต่ผมไม่รุ้ว่า พอไปดูบ้านจริง ผมต้องตรวจสอบอะไรบ้าง ว่า โอเคกับการซื้อไหม เห็นๆคนอื่นซื้อมีปัญหาตามมาตลอดเพราะตอนเข้ามาดู ไม่ได้สังเกตหรือไปดูจุดๆนั้น

และก็พวกเรือง เอกสารเรื่องชื้อ-ขายต่างๆ เรืองบ้าน คือผมไม่มีความรุ้เลย

อยากจะขอความรุ้จากพวกพี่ๆช่วยตอบหน่อยครับ

หรือมีเรื่องเพื่มเติมนอกจากที่ผม เขียนโพสไว้ ก็แนะนำเพื่มเติมได้นะครับ 

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่