กล่าวถึงซัปโปโร เกมวันนี้...

กระทู้สนทนา
ใครห่วงกวินทร์ว่าจะปรับตัวเข้ากับทีม สื่อสารกับเพื่อนไม่ได้  หมดห่วงได้ครับเกมนี้กองหลังซัปโปโรเดี๋ยวส่งๆ ให้กวินทร์ไม่มีเหงาทั้งเกมได้บอลมากกว่าชนาธิปนัดเจอชิมิสุเสียอีก...

ใครห่วงกวินทร์มีจุดอ่อนเรื่องเล่นบอลกับเท้า เกมนี้กวินทร์เล่นบอลกับเท้าแทบทั้งเกม  ครึ่งแรกใช้มือเซฟครั้งเดียว...

ใครห่วงกวินทร์ปรับตัวเล่นกับเกมสไตล์ญี่ปุ่นไม่ได้  เกมนี้กวินทร์ออกมาตัดบอลนอกเขตสองครั้ง แต่แย่งไม่ทันกองหลัง ซัปโปโรเอง แถมมีออกมายืนรอเล่นบอลนอกกรอบให้เห็น  นึกว่าซูเกโนะมาเอง...

ใครห่วงกวินทร์ จะไม่มีโอกาสลงบอลลีก  ใจเย็นๆครับ  เห็นคลิปซ้อมของซูเกโนะ  แกโดดรับบอลอย่างไวยังกะหนุ่มๆ  มันต้องมีเจ็บบ้างไม่ตอนแข่งก็ต้อนซ้อมนี่หละครับ  ยังไงๆก็รอกันหน่อย  ไม่ได้แช่งนะ  ยังรักซูเกโนะเหมือนเดิม...

ใครห่วงดั๊กกล๊าส เดลิเวอรรี่  กองหน้าตัวความหวังไม่ต้องห่วงแล้วนะครับ แกปรับตัวกับเจแปนสไตล์ได้แล้ว ดูจากที่คาดผม เห็นเกมนี้กล้องจับบ่อยๆ  ไม่นานคงระเบิดฟอร์ม จนลืมแฟนๆโลเปซขวัญใจคนเดิมได้....
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่