เพลงพม่าบรรเลง ในเรื่องสุริโยทัย นี่ชื่อเพลงอะไรครับ

กระทู้คำถาม
ในภาพยนตร์ สุริโยทัย กลางๆ เรื่อง มีฉากทัพพระเจ้าตะเบ็งชเวตี้ยิงปืนใหญ่โจมตีเมืองพะสิม ตอนกลางคืน ที่มีนางรำชุดขาว รำท่าทางอ่อนช้อยพริ้วไหวอย่างรวดเร็วในสายหมอก ฉากนี้มีเพลงบรรเลงพม่าแบบโบราณ เป็นเพลงเร็ว ซึ่งทำนองครึกครื้นสนุกสนานลึกลับมาก ผมฟังเพลงบรรเลงพม่ามาเยอะในยูทูปเป็นพันๆ เพลง ยังไม่เคยเจอเพลงนี้เลย ใครที่คร่ำหวอดในวงการเพลงบรรเลงวัฒนธรรมพม่าพอทราบมั๊ยครับ มีลิงค์เพลงมั๊ยครับ ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่