อยากติดแอร์ใช้งบกี่บาทคะ? ต้องเสียค่าอะไรบ้าง? ยี่ห้ออะไรดี?

กระทู้คำถาม
เรื่องมีอยู่ว่าเราต้องนอนคนเดียวแต่เรามีน้องหมาอยู่ตัวนึงซึ่งปกติจะนอนกับเราแต่ตอนนี้หนีไปนอนกับแม่เพราะห้องเราร้อนแถมยังไม่มีแอร์ถ้าเป็นบ้านเก่าน้องจะนอนแอร์ตลอด เราก็เลยอยากรู้ว่าถ้าเราต้องการติดแอร์เราจะต้องใช้งบกี่บาท หรือว่าจะต้องเสียค่าอะไรเพิ่มมั้ยในการติดแอร์ ส่วนเครื่องยี่ห้อเราไม่ซีเรียสอยากให้ช่วยแนะนำกันหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ 
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่