หม้อไฟฟ้า ดีไหมครับ

สวัสดีครับเพื่อนๆชาวพันทิป 
คือผมอยาก
ถามว่าหม้อไฟฟ้า ที่ขายตามแอปนี้ดีมั้ย อันที่ไม่เกิน300บาทอ่ะ คือผมอยากได้แต่กลัวมันจะระเบิด555 คือผมอยู่หอนะครับ ควรซื้อดีไหมมั้ย แล้วมันจะคุ้มมั้ยครับ กลัวมันจะกินไฟ อยากประหยัดค่าข้าวเอาครับ ซื้อข้าวถุง10บาททุกวันได้นิดเดียว กินไม่อิ่ม อยากได้มาหุงข้าวครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ถ้าหมายถึงหม้อหุงข้าวไฟฟ้า แนะนำซื้อขนาดกลาง 1 ลิตรขึ้นไป หุงวันละครั้ง กินได้ 3 มื้อ

ใส่น้ำส้มสายชูประมาณ 1 ข้อนโต๊ะ ผสมลงในน้ำที่ใช้หุงข้าว จะช่วยให้บูดช้า
หุงเช้า อยู่ถึงเช้าวันรุ่งขึ้นก็ยังไม่บูด โดยไม่ต้องเข้าตู้เย็น

นอกจากหุงข้าวแล้ว ยังใช้ต้มแกง ทำแกงจืด ได้อีกด้วย แล้วแต่จะประยุกต์

ไปดูของจริงที่ร้านว่าขนาดไหนพอเหมาะกับการใช้งาน แล้วจะซื้อที่ร้านหรือซื้อออนไลน์ก็ตัดสินใจอีกที
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่