ควรเลือกซื้อตัวไหนดีคะระหว่างwave 110i 2019 และ super cub 2020

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ลังเลมากค่ะ เราเป็นผู้หญิง ส่วนสูง152ซม. ส่วนตัวรู้สึกเฉยๆกับทั้ง2รุ่น(เราไม่ค่อยสนใจเรื่องรถเท่าไหร่อะค่ะ แต่ที่ต้องซื้อเพราะจำเป็นต้องใช้) และตัดสินใจไม่ได้ว่าควรเลือกตัวไหนดี อยากได้ตัวที่ผู้หญิงสูงเท่านี้แต่เวลาจอดไฟแดงสามารถค้ำสะดวกไม่ต้องเขย่ง(เพราะที่ผ่านมาขับเวฟรุ่นอื่นเขย่งตลอด😂) ส่วนการใช้งานเราก็ขับในเมืองปกติค่ะ แต่ญาติๆแนะนำให้เลือกเวฟเพราะเค้าคิดว่าเวฟจะทนกว่าและสามารถขับทางลาดชันได้(ที่บ้านทำสวนและสวนอยู่บนเขา เค้าคิดไว้ไกลๆว่าถ้ารถหมดสภาพคงนำไปดัดแปลงใช้งานได้อีก) 
แต่ที่เรายังไม่ตัดสินใจเลือกตามที่บ้านเพราะว่า เวฟมันสูงกว่าsuper cub เรากลัวจะลำบาก และรู้สึกว่าwaveจะออกไปแนวผู้ชายกว่า 

แต่ใดๆก็คือตอนนี้ยังไม่ตัดสินใจนะคะ อยากทราบว่า super cubจะสามารถใช้งานได้เหมือนเวฟมั้ย(ในอนาคต)ถ้าเกิดว่าอายุใช้งานของรถเข้าปาไปหลายปีแล้ว และสุดท้ายแล้วเราควรเลือกตัวไหน
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่