Fl studioบางtrackไม่มีเสียงอะครับ ทั้งๆที่ก็unmuteแล้วนะครับ พอจะมีผู้รู้ช่วยแนะนำการแก้ไขให้ผมได้ไหมครับ ขอบคุณครับ^^

กระทู้คำถาม
คือผมเพิ่งเริ่มใช้โปรแกรมเสียง Fl studio อยู่ครับ แล้วจู่ๆแทร็กของkickก็เกิดเงียบงันไม่มีเสียงออกมาซะงั้น ทั้งๆที่ผมก็ไม่ได้มิวท์แทร็กนั้นอยู่นะครับ 
คือผมเพิ่งเริ่มใช้โปรแกรมนี้ใหม่ๆอะครับ ยังเก้ๆกังๆอยู่ ไม่ทราบว่าเราต้องเข้าไปแก้ไขที่ส่วนไหนอย่างไรบ้างครับ รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แจงให้ผมได้รู้แจ้งกระจ่างทีเถิดนะครับ
กราบขอบคุณทุกๆท่านที่สละเวลามาให้คำแนะนำครับ
😆😅
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่