นิสสันอัลเมร่า 2020 ใส่แม็กขอบ 17 ควรเติมลมยางเท่าไหร่?

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยครับอยากจะสอบถามว่ารถ nissan almera 2020 ใส่แม็กขอบ 17 ยี่ห้อยาชิโยดะรุ่นคาตานะ 4 รู 100 ออฟ7.5 
ขนาดยาง 205/45/R17
แบรนด์Hankook V2 Concept 2
เบื้องต้นทดสอบเติมลมที่ 35 รู้สึกว่าเวลาเข้าโค้งยังเข้าโค้งยากเวลาขับช้ารู้สึกเหมือนรถร่อนแก้มยางค่อนข้างเตี้ย แบบนี้ถ้าเติมลมพึ่งเข้าไปสัก 37 จะโอเคไหมครับขอความรู้จากผู้รู้หน่อยครับ แล้วลมยางหน้าและหลังควรมีขนาดที่เท่ากันจำเป็นไหมครับขอความรู้แบบละเอียดหน่อยนะครับขอบคุณล่วงหน้าครับผม
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่