สมัครบัตรเครดิต SCB ไม่ผ่าน แต่กดสินเชื่อ speedy loan อนุมัติสองแสนกว่า งงครับ

กระทู้คำถาม
คือ ผมเคยสมัครบัตรเครดิต SCB ไม่ผ่านเมื่อต้นปี ้ั้น่าจะเปนเพราะไม่มีประวัติสินเชิ่อ ผมลองกดสมัครผ่าน Easy app เมื่อวาน บัตรบียอน ส่งเอกสารปุ้บ ข้อความเด้งมาไม่ผ่านการอนุมัติทันที ไวเว้อจิงๆ ผมเลยลองสมัครสินเชื่อ speedy loanไป ยอดกู้ไม่ทันได้ดูด้วยคับว่าเท่าไร กดส่งปุ้บ ได้รับข้อความเข้าสู่กระบวนการพิจารณา คิดว่าคงไม่ได้เหมือนกัน วันนี้ ได้รับข้อความสินเชื่ออนุมัติแล้ว 2 แสนกวาตกใจมาก พร้อมเงินเข้าบัญชีเรียยร้อย ไม่โทรหาที่ทำงานหรือมือถือส่วนตัวเลย คืออยากได้บัตรเครดิต แต่ได้สินเชื่อเพราะลองกดดู แงๆ
ผมอยากรู้สาเหตุที่บัตรเครดิตไม่อนุมัติคือต้องรอ6เดือนใช่ไหมคับ เพราะกดแอพสมัครข้อความเด้งมาทันทีไม่ผ่าน เดือนหน้าครบ6เดือน น่าจะมีโอกาสผ่านไหมคับ กลัวส่งปุ้บข้อความไม่ผ่านมาปั้บ เหมือนเปนระบบออโต้ยังไงงั้น

ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่