แผลทำหมันแมวเป็นหนองทำยังไงดีคะ!

กระทู้คำถาม
แมวผ่าคลอดเพราะลูกตายในท้องและทำหมันด้วยเลย ผ่ามาได้สัก3วัน แผลน้องมีเหมือนก้อนเนื้อใหญ่ๆปริออกมา หมอเย็บให้ใหม่ ผ่านมา2วัน แผลน้องเป็นแบบนี้ ทำไงดีคะ ตอนนี้เราพยายามเช็ดน้ำเกลือให้เช้าเย็นค่ะ พอดีเราไม่ค่อยมีงบพอน้องไปรพบ่อยๆ แล้วก็รพ.อยู่ไกลบ้านมาก เราควรปฐมพยาบาลยังไงดีคะ ใครมีประสบการณ์ช่วยแชร์หน่อยค่ะ แบ.เราเลี้ยงแมวแบบเปิดค่ะ ให้อยู่นอกบ้าน
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่