น้ำไหว้พระกลายเป็นน้ำมน

กระทู้คำถาม
รบกวนถามหน่อยค่ะ เวลาถวายน้ำไหว้พระ เราใช้น้ำจากเครื่องกรองน้ำในห้องครัว พอตั้งทิ้งไว้ตอนเช้ามาเปลี่ยนน้ำ น้ำที่เราไหว้ไว้เมื่อวาน กลายเป็นเหมือนเทียนหยดค่ะ(เหมือนพระทำน้ำมนค่ะ)เป็นช่วงวันโกนหรือไม่ก็วันพระค่ะไม่ได้เป็นทุกวัน เพราะเราเปลี่ยนน้ำทุกวันเป็นมาสามถึงสี่ครั้งแล้วรบกวนผู้รู้หรือเคยเจอว่า เป็นที่เครื่องกรองน้ำหรือปาฎืหารค่ะ ขอบคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่