สอบGED สามารถเอาผลไปยื่นมาหลัยในตุรกีได้ไหม?

กระทู้คำถาม
ขอโทษด้วยนะคะเราอาจจะพิมพ์ภาษาไทยไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ เรื่องของเรื่องคือเราสอบGEDหรือสอบเทียบ
ม.6 แล้วคือเราอยากไปเรียนต่อมหาลัยที่ตุรกี เลยอยากทราบว่าพอจะมีใครแนะนำมหาลัยที่ตุรกีให้ได้บ้างคะ แล้วก็ทางมหาลัยที่นั่นรับผลGEDหรือป่าว? หรือใครที่เคยไปเรียนต่อที่ตุรกีช่วยรีวิวหน่อยนะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่