ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการเรียนคณิตศาสตร์

กระทู้คำถาม
ผมกำลังจะเข้ามหาลัยครับ เนื้อหาความรู้ ม.ปลาย ตอนนี้ คิดว่าเข้าใจดีแล้วครับ แต่ติดขัดตรงที่เนื้อหา ม.ต้น บางส่วนผมรู้สึกว่ายังขาดหายไปบ้างครับ ในส่วนของเนื้อหาที่ค่อนข้างยากขึ้นมาหน่อย แนวประมาณข้อสอบแข่งขันราวๆนี้ครับ ลองเปิดหนังสือกระทรวงพบว่า หนังสือเขียนเฉพาะเนื้อหาที่เป็นพื้นฐานครับ เลยอยากจะมาขอคำแนะนำว่า พอจะแนะนำหนังสือเกี่ยวกับคณิตศาสตร์ให้ได้ไหมครับ เล่มไหนที่เรียงเนื้อหาได้ดีแล้วก็ครบบ้างครับ (ผมอ่านเพราะอยากรู้ครับ อยากจะทำข้อสอบแข่งขัน ม.ต้น -​ ม.ปลาย ได้ครับ ถ้าเป็นไปได้อยากจะทำพวกระดับแข่งขันโอลิมปิกได้ด้วยครับ คณะที่จะเข้าในมหาลัย ไม่ได้ใช้คณิตศาสตร์ครับ แต่อยากศึกษาไว้เป็นความรู้)​
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่