ซื้อps4 มาให้ร้านลงเกมให้แต่เล่นไม่ได้

กระทู้คำถาม
คือผมเพิ่งไปซื้อมาวันนี้ คือตอนซื้อที่ร้านพนักงานเขาก็เปิดเล่นได้อยู่ คือมันมีรูปแม่กุญแจขึ้นที่เกม เขาให้ผมกดเข้าไปที่มันเขียนว่า www ก่อนพอมันขึ้นว่า you all  set ก็กดออก ถึงจะเล่นได้ แต่ร้านมันบอก อย่าเชื่อมเน็ต นะ ผมก็ไม่ได้สนใจ เพราะคิดว่าเชื่อมแล้วจะเป็นไร พอเอามาบ้านเล่น tekke ไปซักพัก อย่าเล่น online เพราะสู้กับcpu มันน่าเบื่อ พอต่อเน็ตปั๊ป เครื่องบอกให้อัปเดตปุ๊ป ที่นี้เครื่องมันรีสตาร์ท ผมก็เข้าไอ้ตรง www วงกลมสีฟ้าก็หมุนๆ ไม่ไปไหนซักที แล้วก็เล่นไม่ได้ คือมีวิธีที่เราจะแก้ไขด้วยตัวเองได้ไหมครับ ผมอยู่บ้านนอก จะไปหาที่ร้านในเมืองก็ไกล ไปบ่อยแม่ก็ด่า
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่