เที่ยวคนเดียวมีความเสี่ยงจะโดนจี้มากน้อยแค่ไหนครับ

รบกวนขอความเห็นหน่อยครับ ปกติผมจะมีโอกาศได้ไปเที่ยวคนเดียวนานๆครั้ง ก็ถือกล้องเดินถ่ายรูปไปเรื่อย
ตอนนี้กำลังคิดจะหา Gopro มาถ่ายคลิปวิดีโอตอนเดินเที่ยวเก็บไว้เปิดย้อนดูบ้าง มันจะโอเคหรือเปล่า

คำถามคือ ปกติผมถือ XT20 ตัวเดียวเดินถ่ายรูปก็ไม่ได้คิดอะไร แต่ถ้ามี Gopro งอกมาติดที่อกมันจะแลดูเยอะล่อตาโจรไหมครับ 

ประมาณนี้

ถ้าหากคำถามมันดูไร้สาระไปก็ขออภัยครับ เพราะเวลาที่ผมไปคนเดียวห่วงมากที่สุดก็คือกลัวโดนหลอกกับโดนจี้นี่ละ เม่าเหม่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่