ใช้มือถือถ่ายคลิปท่องเที่ยวพอได้มั้ยครับ

ผมมีแค่มือถือเครื่องเดียว(มือถือที่ใช้เป็น galaxy a50)ถ่ายวีดีโอได้สูงสุดที่ full hd 30เฟรมเรต พอจะถ่ายคลิปท่องเที่ยวลงยูทูปได้หรือป่าวครับ และก็พอจะมีอุปกรณ์เสริมอะไรแนะนำมั้ยครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
ถ่ายได้ครับ แต่ด้วยข้อจำกัดด้าน Hardware ก็ทำให้แพ้เรื่องคุณภาพเมื่อเทียบกับคนที่จ่ายแพงกว่า แบกเยอะกว่าเช่นกัน
แต่ก่อนจะลงทุนผมอยากให้ลองเอามือถือไปถ่ายก่อนครับ เกิดซื้อชุดใหญ่มาลอง 2-3 ทริปดันไม่อยากแบก ขายทิ้งขาดทุนอีก
(ผมก็กำลังจะเริ่มทำเหมือนกัน เริ่มที่มือถือ ไม้กันสั่น กับไมค์สำหรับ Vlog ก็พอแล้ว ไว้มั่นใจค่อยขยายกิจการ)

สิ่งที่สำคัญมากไม่ใช่คุณภาพไฟล์ แต่โลกนี้ Content is King ครับ ไฟล์สวยแต่ที่เหลือห่วยคนก็ไม่ดูหรอกครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่