เห็นข่าวว่า จะมีการประหารชีวิต Ynw Melly อันนี้จริงหรือคะ แล้ว Fetty Wap อาจจะถอนตัว ทำให้มีคนคิดถึง พวกเขามาก แต่ดิฉัน

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

เห็นข่าวว่า จะมีการประหารชีวิต  Ynw Melly อันนี้จริงหรือคะ แล้ว Fetty Wap อาจจะถอนตัว ทำให้มีคนคิดถึง พวกเขามาก แต่ดิฉัน
คิดว่า พอดี มี rapper คนอื่นๆที่ อายุก็มากอยู่ค่ะ ว่าจะมาแทน Ynw Melly กับ  Fetty Wap 
ซึ่งเขาว่า ตอนนี้   rapper ที่รอจะมาแทน  Ynw Melly เขาก็รออยู่นะค่ะ  มี 3 คนตามรูป

https://uppic.cc/d/6BB4

เน้นว่าตอนนี้ยังไม่ดัง  คาดว่าจะดังใน เวลาอีกสักระยะ นึง
แต่  เรื่องเพลงเขาบอกว่า เหมือนหรือคล้ายของ  Ynw Melly กับ  Fetty Wap  มากเพียงแต่ว่ายังไม่ดังค่ะ เนื่องจากพูดไม่เก่ง
และก็ อาจจะดูว่ามีอายุมากแล้ว  สมัยใหม่ rapper อายุยิ่งน้อยยิ่งจะมีโอกาศดังได้มากกว่าค่ะ มีลิมิตอายุ ด้วยค่ะ
เพราะ ยุคนี้ rapper จะดังได้หายากค่ะ ไม่เหมือนสมัยก่อนค่ะ ที่ดังยาวนานจนอายุ มากก็ยังดัง

มีอีกท่านนึงที่จะแนะนำค่ะ ตอนนี้ยังไม่ดังค่ะ  อายุมากพอสมควร คือหน้าตาเขาจะคล้าย

https://uppic.cc/d/6BBF

การผสานระหว่าง 6ix9ine กับ Travis Scott  ค่ะ คือจะได้ชอบท่านเดียวเหมือนมี 2 ท่านค่ะ

ยุคนี้ rapper  บางคนมีเพลงเยอะมากๆ เพลงดีมากๆ แต่ไม่ดังอยู่ๆเขาก็เลิกทำเพลง เพราะเบื่อการทำเพลง ค่ะ แต่อยู่ๆมีข่าวว่า rapper ที่ดังอยู่ ทำเพลงสู้ของเก่าไม่ได้ หรืออาจจะไม่หล่อเหมือนเดิม
เลยมีการสลับตัวกันขึ้นมาค่ะ หมายถึงว่า rapper ที่ไม่ดังอยู่ๆก็ มาแทนท่านที่ดังค่ะ แทนกันในเวลาระยะนึงค่ะและก็จะผลัดเปลี่ยนไปตามกาลเวลา

Ynw Melly ดิฉันคิดว่า เขาอาจจะจ้างคนมาสลับตัว คือหาคนหน้าเหมือนไปรับโทษ
แทนแล้วเขาก็จะหนีไป อันนี้จะเป็นไปได้ไหมคะเพราะเท่าที่ทราบมา มันเคยมีเหตุ rapper สลับตัวกันค่ะ
Ynw Melly  มีคนนึงหน้าเหมือนมาก เหมือนทุกอย่าง แต่ไม่รู้เขาจะมารับโทษแทนกันไหมนะคะ Ynw Melly ยังไงก็หนีค่ะหากต่อรอง
ให้ลดโทษไม่ได้
พอดี rapper สมัยใหม่เขาเชื่อมั่นมากว่าการเวียนว่ายตายเกิดมีจริงๆค่ะ เลยไม่ค่อยกังวนมากเขาบอกว่าพอตายแล้ว
เดี่ยวเขาก็กลับมาใหม่ค่ะ เป็นความคิดที่นิยมกันในหมู่วัยรุ่นและ พวก rapper  ยังไงตายแล้วเดี๋ยวก็สามารถเกิดได้ทุกคน เขาว่าอย่างนี้กันค่ะเพียงแต่จะจำชาติที่แล้วได้ลางๆนะค่ะ แล้วก็จะลืมเพราะร่างกายจะลบความจำในอดีตชาติไป  แต่ว่ากันว่าเป็นคนเดิมมาเกิดใหม่ค่ะ
ทำให้ก็ไม่ต้องคิดว่าจะดับสูญค่ะ 

แนวคิดของ ดร เอียน มันถูกใจ rapper usa  มากค่ะ โดยเฉพาะคนผิวสี เขาบอกว่า นี่ละคือ ของทันสมัยค่ะ
แต่เราก็ต้องตระหนักว่าการไปเกิด อีกครั้ง จะดีกว่าเดิมหรือจะแย่ลง หรือจะ เป็นอย่างอื่นนอกจากนี้ เช่นดับศูนย์ แต่คิดว่าคงไม่ดับศูนย์ค่ะ อันนี้เรายังไม่สามารถทราบได้ค่ะ แต่บางทีมันอาจจะดีกว่าเดิมก็ได้ค่ะ เขาว่าจิตของเราถ้ามันผูกกับสิ่งใดไว้ในชาติภพต่อไปก็มักจะได้สิ่งนั้นตามสมปราถนาค่ะ

แต่เท่าที่ทราบมา ไม่ค่อยเคยเห็นการประหารชีวิตคนดังใน usa มานานพอสมควรแล้วค่ะ ไม่มีมานานนับหลายสิบปี 
ประหาร rapper ยังไม่มีมาก่อนนะคะมีแต่
rapper ตายด้วยตนเองค่ะ ล่าสุดที่ประหารคนดังไป ก็เป็น นักกีฟา นะค่ะก็ไม่ถึงกับดังมากค่ะ เห็นว่าเป็นข่าวใหญ่มาก
ถึงขนาดจำเป็นต้อง เก็บ อวัยวะทุกส่วนไว้ใน พิพิทพันธ์ กายวิภาคเลยค่ะ เพื่อนำมาใช้ศึกษาต่อไปค่ะ เพราะถือว่า กรณีที่หายากค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่