หนูต้องรอ รับ-ส่ง ลูกเรียนหนังเสือ อยากหารายได้ ฯลฯ บริเวณแถวโรงเรียน ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ด้วยความเป็นพ่อแม่ อยากให้ลุกได้มีความรุ้ หาโรงเรียนสนับสนุนอนาคตของลูกลูกของเรา แต่จะให้เดินทางไปส่ง แล้วกลับมาบ้าน เย็นเดินทางไปรับ ใช้เวลาได้น้อยกับงาน ค่าใช้จ่ายเพิ่ม  คิดว่าเป็นปัญหาที่ หลายครอบครัวอาจพบเจอบ้าง

คิดว่า จะหา รายได้ ด้วยการทำงาน ฯลฯ  ระหว่าง รอรับส่ง ย่าน สุขุมวิท คลองเตย อโศก หรือวิธีการอื่นๆ ขอคำแนะจากพี่พี่ ที่ผ่านเคยมีประสบการณ์มา มีแนวคิด คำแนะนำ อย่างไรบ้าง ไว้เป็นวิทยาทานสำหรับ พ่อแม่ยุคประหยัด ทุกครอบครัว ค่ะ

ขอบคุณสำหรับ ทุกข้อความที่ ร่วมแบ่งบัน คำตอบ แห่งความสุข ให้ด้วย 

(ความสามารถ. ทำบัญชี มูลนิธิ จัดตั้งบริษัท และ น่าจะแนวทางการเตรียมตัวของพ่อแม่และลุก ในการสอบเข้าโรงเรียน โดยเริ่มต้นจากเข้าใจตัวลูกและหาแนวทางปรับทัศนคติ เรียน เพิ่มความสามารถ เข้าใจ ตามข่าว การปรับเปลี่ยนการศึกษาของโรงเรียน ตามยุคสมัย  ฯลฯ เพิ่มเพิ่มโอกาสให้ได้โรงเรียนเหมาะกับลูก และพอใจพ่อแม่ ด้วยความจำกัดทางของแต่ละครอบครัว  (จากประสบการณ์ตรงเลยค่ะ เจอเอง )  
นานาเรียนนานาก่อทราย
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ลองโพสต์แนะนำตัว ความสามารถในการงาน ขอจำกัดในการทำงาน  ลงเวบครับ
หรือลองหางานตามเวบ
เริ่มต้นก่อนแล้วอะไรก็จะตามมา
แสดงความคิดเห็น
Preview