อยากให้ปี 2563 นี้ ไม่ต้องจัดกิจกรรมวันสงกรานต์เลยครับ

กระทู้สนทนา
ต้องเข้าใจว่าในตอนนี้การแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19 กำลังระบาดอย่างหนัก

อาชีพที่ได้รับผลกระทบ โดยเฉพาะรายได้ และการจ้างงาน คือ แอร์ สจ๊วต พนักงานโรงแรม ไกด์ พนักงานในคลับ/ผับ/บาร์ เป็นต้น

อาชีพที่ทำงานหนักที่สุดในตอนนี้คือ แพทย์และบุคคลากรทางการแพทย์

ตอนนี้คนที่ใฝ่ฝันอยากเป็นแอร์ สจ๊วต โรงแรม อาจจะเกิดความลังเลกันแล้ว ว่าอนาคตจะเอาดีไหม

สงกราต์ปีนี้ ผมไม่อยากให้จัดหรือมีเลยครับ
แต่ผมก็เข้าใจความรู้สึกของคนที่อยากเล่นสงกรานต์นะ แต่สงกรานต์มันไม่ได้มีหนเดียวหนิครับ มันก็มีทุกปีให้เล่นตลอด

ไม่อยากให้มีสงกรานต์เพราะไม่อยากเสี่ยง
เผื่ออาจมีการระบาดรอบสองขึ้นมานี่ คงต้องหนักกว่าเดิมแน่ๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่