[CR] เที่ยวใกล้กรุง ณ บางกระเจ้า

กระทู้รีวิว
" ไปเที่ยวไม่ต้องเดี๋ยวไปเที่ยวกันเลย "  ทริปนี้เป็น One day trip เที่ยวใกล้กรุง  ไปบางกระเจ้า กัน !!!  เป็นอีกสถานที่ที่น่าไปเที่ยวนะค่ะ 
ไปปั่นจักรยานชิว ๆ โดยจะมีเส้นทางให้เราปั่นชมธรรมชาติ ต้นไม้เยอะมาก ถ้าใครเครื่องนั่งเครื่องบินลงสนามบินสุวรรณภูมิ  ถ้ามองลงมาจะสังเกตเห็นเกาะลักษณะคลาย กระเพาะ  ต้นไม้จะเยอะๆ นั่นหละ คือ บางกระเจ้า แหล่งโอโซนอีกแห่งของของชาวกรุง  ซึ่งการเดินทางก็สะดวกสบายนะค่ะ 
ไปได้ทั้งรถส่วนตัว รถเมล์ เรือ รถไฟฟ้า ซึ่งรีวิวนี้เราเดินทางด้วยรถไฟฟ้ากันค่ะ 
เราเริ่มต้นที่นั่งรถไฟฟ้า MRT สถานี พระราม 9 ไปลง สถานี สุขุมวิท แล้วต่อ รถไฟฟ้า  BTS จากสถานนี อโศก ไปลง สถานีบางนา ออกประตูที่ 2 
( หรือใครสะดวกไปนั่ง BTS ก็ได้นะค่ะ ปลายทางสถานีเดียวกันค่ะ )

คลิปที่เรารีวิวทริปนี้ค่ะ == > https://www.youtube.com/watch?v=EoqusgXilKw&t=6s
ฝากติดตามช่องยูทูปด้วยนะค่ะ   == > https://www.youtube.com/channel/UCORB9s1Aup-qaY9car0KHng 

เมื่อถึงสถานีบางนา แล้วเดินออกประตู  2 นะค่ะ  ทริปนี้เราจะไปขึ้นรถสองแถวกัน พอออกจากสถานี แล้วเดินไปตาม sky walk ไปทางสี่แยกบางนา
แล้วจะเจอทางลงตรงตลาดสี่แยกบางนา เดินไปทางซ้ายมือแล้วจะเจอคิวรถสองแถวสีแดง ตรงหน้าเซเว่นค่ะ  ค่ารถคนละ 7  บาท 
(หรือใครต้องการความรวดเร็วก็มีพี่วิน รถไฟฟ้า สามารถเรียกไปส่งได้บอกเค้าว่าไปท่าเรือวัดบางนานอก ราคา 20 บาท ค่ะ )

รถสองแถวจะไปจอดตรงทางเรือพอดีค่ะ เดินรอเรือที่ท่าน้ำได้เลย อ๋อ จะมีเรือข้ามฝากไปลงสองท่านะค่ะ 
ท่าตาเลื่อน กับ ท่าวัดบางน้ำผึ้งนอก  ซึ่งเราเลือกไปลงท่าเรือตาเลื่อนค่ะ  ค่าเรือคนละ 6 บาท ค่ะ เรือข้ามฟากหมด 18.30 ค่ะ 
(มีข้อสังเกตท่าเรือคือ ท่าเรือตาเลื่อนจะไม่สามารถนำรถมอเตอร์ไซค์ข้ามฟากได้ แต่ท่าเรือวัดบางน้ำผึ้งนอก จะนำรถมอเตอร์ไซค์ข้ามฟากได้ค่ะ สามารถไปได้ทั้งสองท่าแล้วแต่สะดวกนะค่ะ )  พอถึงท่าเรือก็จะมีรถสองแถวไปลงตลาดบางน้ำผึ้งหรือวินเตอร์ไซค์ หรือใครจะเช่าจักรยานก็มีนะ คันละ 50 บาท ปั่นได้ถึง 17.00 น . ค่ะ 

แหล่งท่องเที่ยวที่คนนิยมก็มีหลายทีนะค่ะ รอบนี้เราไปไหนกันมาเดียวเราจะมารีวิวให้ดูนะ 
ที่แรกที่ไม่ควรพลาดคือ ตลาดน้ำบางน้ำผึ้ง แหล่งช้อปที่มีอาหาร ขนม ของฝากเยอะแยะไปหมด ที่เด็ดที่เราแนะนำ 
ร้านไส้กรอกหมูล้วน ไข่ปลาหมึกปิ้ง ปากเป็ดย่าง ขนมตะโก้ มะม่วงน้ำปลาหวาน ขนมม้าฮ้อ ลูกชิ้นปั้นสด ก๋วยเตี๋ยวน้ำแดง มีเยอะแยะจริงๆ  

วัดพราหมณ์มหาเทวาลัย

สวนศรีนครเขื่อนขันธ์

Hiddenwoods

จบทริปของวันนี้นะคะ ขอบคุณค่ะ
ชื่อสินค้า:   บางกระเจ้า ตลาดน้ำบางน้ำผึ้ง สวนศรีนครเขื่อนขันธ์ Bangkok Tree House ถนนสีเขียว
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่