เปิดเทอมเรียนห้องละ 20 คนผลัดกันเรียนอาทิตย์เว้นอาทิตย์ จับกลุ่มเป็นเลขคู่เลขคี่

กระทู้คำถาม
ขอโทษนะคะตั้งกระทู้ครั้งเเรก คือ เราเห็นด้วยกับการที่เรียนห้องละ 20 คนไม่ขัดนโยบายอะไรเลยค่ะ เเต่ที่อยากขัดไม่ทราบว่าเป็นนโยบายของ สพฐ.หรือป่าว ที่ให้เเบ่งกลุ่มกันเรียนสลับกันอาทิตย์เว้นอาทิตย์ เเถมยังจับกลุ่มเลขคู่เลขคี่ โดยที่ไม่ถามผู้เรียนบ้างเลย การเรียนกับเพื่อนที่เข้ากันได้ ถือว่าเป็นการช่วยให้ได้เราได้เรียนได้ถามในบางครั้งที่เราไม่เข้าใจโจทย์ในห้องเรียน ได้ช่วยกันเพราะสถานการ์ณเเบบนี้ยากที่จะเรียนทัน พอยกมือถามอาจาร์ยทุกคนก็น่าจะรู้ว่าเกิดยังไฃขึ้น เราคิดว่าการที่จะเเบ่งกลุ่มก็น่าจะถาม ผู้เรียนบ้าง มันน่าจะช่วยเเก้ปัญหาเด็กเรียนไม่ทัรได้เยอะเลย จัดเลขคู่เลขคี่ถ้าเกิดมีเด็กที่เข้ากับเพื่อนไม่ค่อยได้นอกจากเพื่อนสนิทตนเอง เเล้วได้อยู่คนละรอบก็น่าจะเเย่น่าดู ไหนละไหนจะต้องเก็บเกียรติบัตรเก็บเกรดเก็บคะเเนน ครูบางคนปกติก็กดเกรดอยู่ละ ใช่ค่ะไม่มีเพื่อนเราไม่ตาย เเต่ในวัยนี้เพื่อนที่คอยช่วยสอนช่วนเหลือกัน ก็ถือเป็นส่วนหนึ่งที่จะทำให้ผลการเรียนดีขึ้น สิ่งไหนที่ช่วยทำให้นักเรียนมีผลการเรียนไม่เเย่เกินไป อยากให้ทุกคนพิจารณาด้วยนะคะ ผิดพลาดประการใดถือต้องขออภัยด้วย
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่