มีที่ไหนรับติดหน้าจอ หรือรับซ่อมนาฬิกา Garmin ไหมครับ หน้าจอหลุดออกมาน่าจะเพราะกาวเสื่อมสภาพ แต่หน้าจอยังใช้ได้ปกติครับ

กระทู้คำถาม
ผมใช้ Garmin Vivoactive 3 music เมื่อสองวันก่อนไปวิ่ง อยู่ดีดีหน้าจอก็หลุดออกมาครับ เอาไปที่ศูนย์วันนี้เขาบอกว่าทำอะไรไม่ได้เพราะเครื่องมันเปิดมาแล้ว แต่ให้เคลมเปลี่ยนเครื่องไปเลย 4500 เพราะยังอยู่ในประกัน แต่พอเอาสายต่อเชื่อมกลับเข้าไปมันใช้ได้ปกติ ปัญหาอยู่ที่แค่หน้าจอที่ต้องติดกลับไป พูดตรงๆคือเสียดายครับ เพราะมันใช้ได้ปกติเลย วันนี้เลยแวะไปร้านมือถือ ให้เขาเอากาวซิลิโคนมาแปะให้ เสียไปร้อยนึง แต่สรุปมันยังหลุดออกมาอยู่ดี วันนี้เลยถามไปหาคนที่ซ่อมที่เสริจในกูเกิ้ล คิด 1500 เลย ส่วนตัวคิดว่าถ้ามีกาวซิลิโคนดีดีน่าจะปิดอยู่แล้ว พยายามหาข้อมูลแทบไม่มีเลย มีใครพอแนะนำได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่