แก้ปัญหา กล้องโพลารอยด์ มินิ25 แฟรชกระพริบ ถ่ายไม่ออก

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราเจอปัญหาเรื่องกดถ่ายภาพกล้องโพลารอยด์ไม่ได้ค่ะ แฟรชมันขึ้นกระพริบตลอดเวลาที่เปิดใช้งานกล้อง (อาจเป็นเพราะเราไม่ได้ใช้กล้องมาปีกว่าๆด้วยอ่ะค่ะ) แต่ตอนนี้เราแก้ปัญหาได้แล้วนะคะ คือเรากดตรงไอคอนที่เป็นรูปแฟรช/ภูเขา มันก็จะสลับเป็นภูเขาแฟรชๆๆ และก็กดชัดเตอร์ถ่ายในเวลาเดียวกันเลยค่ะ (กดพร้อมกันรัวๆเลยค่ะ) ประมาณ 10 กว่าครั้ง อยู่ๆเสียงแฟรชกฌ็ดังขึ้นฟิลม์ภาพก็ออกมาได้ปกติค่ะ (ยอมเสียฟิมล์อันนึงค่ะ) พอหลังจากนั้น แฟลชที่กระพริบๆในตอนแรกก้หายไปค่ะ เข้าสู่โหมดปกติ ใช้งานได้ปกติเลยค่ะ ลองดูนะคะ เราไม่แน่ใจว่าจะแก้ปัญหาได้ทุกคนไหม แต่เราลองทำแล้วได้ผลนะคะ ตอนนี้กล้องเรากลับมาใช้ได้ปกคติเลยคร้าาาา ลองดูน้าาา 😍😍 ขอบคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่