ถ้าไฟจากตัวอินเวอร์เตอร์ชนกับไฟบ้านจะเป็นอะไรไหมครับ

คือว่าช่วงนี้แถวบ้านมีลมแรงบ่อยครับแล้วไฟชอบกับผมเลยจะซื้อตัวอินเวอร์เตอร์3000Wมาครับ ไว้จ่ายไฟย้อนกลับเข้าไปในไฟบ้านตอนดับเพื่อที่จะได้ใช้ไฟบางส่วนได้ปกติครับ

คำถามครับ

-  คือท่าเวลาไฟดับ  ผมจ่ายไฟจากตัวอินเวอร์เตอร์ย้อนเข้าไฟบ้านแล้วใช้งาน แล้วถ้าไฟบ้านปกติมาพอดีแล้วมันมาชนกับตัวอินเวอร์เตอร์จะระเบิดไหมครับ(LกับN จะชนกันรึป่าวระหว่างไฟจากอินเวอร์เตอร์กับไฟปกติ) ขอบคุณครับบบ🙏🙏🙏
ตัวที่อยากจะซื้อครับ 1080฿

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
พังทันทีเลย

เพราะว่าอินเวอเตอร์ ผลิต square wave ไฟฟ้ากระแสสลับ ต่างกับไฟจากโรงไฟฟ้านะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่