ดูแลผิวตั้งแต่อายุ13-14ด้วยสกินแครร์แบบผู้ใหญ่ดีมั้ยคะ?

กระทู้คำถาม
ตอนนี้อยู่ม.2ค่ะ อยากรู้ว่าดูแลผิวตั้งแต่ตอนนี้ดีมั้ยอ่ะคะแบบทาครีม ใช้น้ำตบ อะไรทำนองนี้น่ะค่ะ
เป็นคนผิวผสม มีผดเยอะ และ"ถ้า"จะใช้สกินแคร์เหมือนที่ผู้ใหญ่ใช้กันอ่ะค่ะเช่น..น้ำตบเห็ด ครีมรีเทิร์น(หลอดชมพู) เซรั่มGraymelin Bifida
เพราะเค้าว่าใช้แล้วผดหายอะไรทำนองนี้ค่ะ  ช่วยแนะนำทีนะคะไม่มีความรู้ด้านนี้ค่ะ
//เรื่องเงินไม่ใช่ปัญหานะคะเผื่อจะมีคนเม้นต์เพราะมีตังเก็บพอสมควรอยู่ค่ะ

**ปล.เห็นในเน็ตบอกว่าอายุเท่านี้ควรล้างหน้าและทากันแดดก็พอ แต่คือมันมีผดเยอะมากอ่ะค่ะใช้ผงวิเศษ มาร์คสิวbkตามใน7-11ก็ไม่หายอ่ะค่ะ
อย่าฉอดกันเลยนะคะ เห็นในพันทิปอื่นโดนกลัวTT
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่