[SR] เซ็บเดิร์มหรืออีกชื่อคือรังแคบนผิวหน้า

กระทู้รีวิว

สวัสดีค่ะก่อนอื่นก็ขอแนะนำตัวก่อนละกันนะคะเจ้าของกระทู้ชื่อปิ๊กค่ะ อายุ33ปี เรื่องของเรื่องที่จะมาเล่าให้ฟังในวันนี้คือเมื่อปีที่แล้วหลังจากคลอดลูกปิ๊กก็เริ่มมีอาการแสบๆ คันๆ ข้างจมูกแต่ก็ไม่ได้สนใจหรือใส่ใจอะไรมากเพราะการเป็นแม่ลูกอ่อนก็ยุ่งวุ่นวายมากพออยู่แล้ว🤣🤣  แต่ยิ่งนานวันเข้า เฮ้ย!!!! มันเริ่มไม่ใช่และทำไมข้างจมูกมีอะไรขึ้นเป็นแผ่นๆ น่าเกลียดน่ากลัวมาก เอาจริงๆ น่าขยะแขยงเลยก็ว่าได้ ในใจก็คิดสงสัยสิวเสี้ยนมั้งเพราะตั้งแต่ตั้งท้องยันคลอดก็ไม่ได้ดูแลหนังหน้าตัวเองเลย อ๊ะ!! เลยจัดการหาสำลีมาพอกกับไข่ขาวเพื่อดูดสิวเสี้ยนออก พอสำลีแห้งแม่ก็ดึงสำลีเลยจ่ะ เพราะหวังจะให้สิวเสี้ยนข้างๆ จมูกหลุดออกไปให้หมด เออมันก็ออกเว้ย เหมือนจะหายละ แต่ มันไม่ใช่แบบที่คิดเลยผ่านไป2วัน อ้าวขึ้นอีกแล้ว😢 คราวนี้คันหนักกว่าเดิมอีก ยิ่งคันก็ยิ่งเกาสิ เกาไปเลยจ่ะ มันเหมือนมีอะไรยุกยิกๆ อยู่ข้างจมูก ทั้งแสบทั้งคัน จนต้อง serch google จึงรู้ว่าไอที่เราเป็นคือโรคเซ็บเดิร์ม หรือรังแคบนผิวหน้า เอ้า!!!มันคือโรคอิหยังวะ??? เราก็หาข้อมูลวิธีไหนที่ใครเขาว่าดี คลินิกไหนที่เขาว่าเจ๋ง เราทำหมดและไปมาหมดผลที้ได้ออกมาคือไม่หายจ้าเสียทั้งเงินเสียทั้งเวลาจนในที่สุด มาพบคลินิกผิวหนังมหานคร (MSC) อยู่ใน cp towerชั้น3 โอ้ยยยยยคันมาเป็นปีแต่ที่นี่รักษาให้หายภายใน1อาทิตย์  🥳🥳🙏🙏🙏🙏🙏ดีใจมาก ดีใจสุดๆ เพราะตอนที่เป็นหนักๆ ถึงขั้นไม่กล้าหอมลูกเลยกลัวลูกติด คิดไปต่างๆ นาๆ และโรคนี้สิ่งที่ทรมานสำหรับผู้หญิงอีกหนึ่งอย่างคือแต่งหน้าไม่ได้ยิ่งแต่งยิ่งแสบ ยิ่งคัน แต่คุณหมอที่MSC (คลินิคเฉพาะทางด้านเวชกรรมผิวหนังมหานคร) ก็ได้ให้ความรู้ว่าโรคนี้ไม่ใช่โรคติดต่อและสามารถรักษาได้ คุณหมอและเจ้าหน้าที่ทุกคนบริการดีมากๆ ประทับใจและขอขอบคุณจากใจจริงๆ ค่ะแถมค่ารักษาก็ไม่แพง 👍🏻👍🏻👍🏻 อ่ะเกิ่นมาสะยาวละลงรุปให้เห็นเลยดีกว่า 
ชื่อสินค้า:   เซ็บเดิร์มหรือรังแคบนผิวหน้า
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง โดยได้รับส่วนลดหรือสิทธิพิเศษจากเจ้าของสินค้าเพื่อแลกกับการรีวิว
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่