ถามคนที่ใช้ forza หรือ X-Max ที่เป็นสีด้าน ว่าเป็นรอยง่ายไหม แล้วรักษายากหรือเปล่า

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยครับ
ปัจจุบันผมใช้PCX สีเงา เวลาเป็นรอย ผมเอา gana มาขัดรอย ถ้าไม่มากก็จะลบรอย ออกได้
แต่ถ้าไม่ออกผมก็จะเปลี่ยนชุดสี่ชิ้นนั้น
ราคาก็ไม่ค่อยแพง
แต่ตอนนี้คิดจะเอา Forza สีดำด้าน
เลยอยากถาม เพือนๆ ที่ใช้สีด้านว่า
เป็นรอย ง่ายไหมดูแลยากหรือเปล่าล้างบ่อยได้ไหม อีกอย่าง  ถ้าเป็นรอยเยอะ เปลี่ยนชิ้นนั้นแพงหรือเปล่า
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่